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Aidha, kwa waendesha pikipiki maarufu

kama bodaboda, wanatakiwa kuendesha
kwa tahadhari wakiheshimu waendesha
magari ya binafsi na abiria kuepuka

kusababisha ajali.

Wananchi wazingatie sheria
kuepusha ajali za barabarani

APO wanaofahamu kuwa
WJukumu la kuzingatia sheria

barabarani ni la madereva
peke yao, jambo ambalo siyo sahihi.

Utii wa sheria na kanuni hizo ni
muhimu kwa kila mmoja kuepuka
ajali barabarani ambazo hupoteza
uhai wa watu na kuharibu mali.

Ni kweli madereva wanatakiwa
kuwa mstari wa mbele kufuata
na kuzingatia sheria na alama
za barabarani na  wananchi
wanawajibika pia kutii sheria hizo
kwa usalama wao.

Mfano madereva wanapofika
katika alama za kuvuka kwa
watembea kwa miguu, wanatakiwa
kupunguza mwendo na {kutazama
kama kuna mwananchi anayetaka
kuvuka.

Vilevile wananchi wanapofika
katika maeneo hayo wanatakiwa
kusimama na kuangalia kama kuna
gari au chombo kingine cha usafiri
kinapita, kisha wavuke.

Lengo la kufanya hivyo ni
kuepuka ajali zisizo za ulazima
barabarani, iwe kwa dereva au
mtembea kwa miguu.

Katika muktadha huo, madereva

wanaoendesha vyombo mbalimbali
vya moto wanatakiwa kuwa makini
kwa kuzingatia sheria na kanuni za

- usalama barabarani, wasiwe sababu

kwa madereva wengine kupata ajali.

Mfano, waendesha magari ya
usafirishaji wanatakiwa kuzingatia
umakini wao kwa wao hususan
katika kupishana au kumpita dereva
mwingine.

Pia, madereva wa mabasi ya
abiria na wale wa binafsi wanatakiwa
kuheshimia na kuendesha kwa
umakini, hususan katika ‘Ku Over
take'

Aidha, kwa waendesha
pikipiki maarufu kama bodaboda,
wanatakiwa  kuendesha  kwa
tahadhari wakiheshimu waendesha
magari ya binafsi na abiria kuepuka
kusababisha ajali.

Viwyo hivyo, kwa waendesha
magari kuwaheshimu waendesha
pikipiki na baiskeli, kwani wote wana
haki ya kutumia barabara hizo.

Maelekezo hayo, yamekuwa
yakisisitizwa na Mkuu wa Kikosi cha
Usalama Barabarani, SACP William
Mkonda, kuwa jukumu la utii wa
sheria barabarani ni la kila mmoja
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pasipo kujalisha ni dereva,
abiria au mtembea kwa miguu.

Aidha amekuwa akisisitiza
madereva wote wa magari
ya abiria, pikipiki, bajaji kuwa
makini na kuzingatia sheria na
kanuni za usalama barabarani,
kwani kwa kufanya hivyo ndiyo
tutaepuka na kupunguza ajali.

Anasema dereva makini
siyo yule anayeendesha
kwa kasi kubwa, bali ni
yule  anayeendesha kwa
tahadhari na kufuata sheria,
taratibu, kanuni na alama za
barabarani, hali inayopunguza
ajali sizizo na sababu.

Ni vyema kila mmoja
akazingatia msisitizo huo, kwa
kuwa utasaidia kupunguza
ajali za barabarani.

Pia, utaimarisha utaratibu
barabarani kama magari
kusimama katika vituo vyake
maalumu, bajaji na pikipiki.

Ikumbukwe kuwa
kuzingatia sheria barabarani
siyo tu, kwamba ina matokeo
ya kuepusha ajali bali, inalinda
uhai wa kila mmoja na
kuwaweka salama wategemezi
wake.
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